భార్గవి క్రియేషన్స్ పతాకంపై రాజ్ కార్తికేన్, చంద్రికా అవస్తి, సోనియా సాహా, ప్రియా పాల్, సాయి, జబర్దస్త్ ఫణి, నటీనటులుగా రాజ్ కార్తికేన్ టైటిల్ రోల్ లో నటిస్తూ స్వీయ దర్శకత్వం వహించిన చిత్రం ‘రాజ్ కహానీ’. భాస్కర రాజు, ధార్మికన్ రాజు సంయుక్తంగా నిర్మించిన ఈ చిత్రం మార్చి 24 న ప్రేక్షకుల ముందుకొచ్చింది. థియేటర్స్ లలో సంద‌డి చేస్తున్న ఈ చిత్రం ఎలా ఉందో ఇవాల్టీ రివ్యూ రిపోర్టులో తెలుసుకుందాం.

కథ:
‘రాజ్ కహానీ’ చిత్రం ప్రేమ, త్యాగంతో కూడి హృదయాన్ని కదిలించే కథ, ఈ చిత్రంలో ప్రధాన పాత్రను పోషించిన రాజ్ కార్తికేనే దర్శకత్వం వహించాడు. ప్రేమ్, శృతి, హనీషా అనే మూడు పాత్రల కథ. వారి ఒకరినొకరు ప్రేమించడం వల్ల వారి జీవితాలు అల్లుకున్నాయి. రాజ్ అనే దర్శకుడితో సినిమా ప్రారంభమవుతుంది, అతను ఒక ఎమ్మెల్యేకు కథను చెప్పాడు. ప్రేమ్ – శృతి ఒకరినొకరు ప్రేమించి పెళ్లి చేసుకోవాలని ప్లాన్ చేసుకునే వారి చుట్టూ కథ తిరుగుతుంది. అయితే, శ్రుతి తండ్రి వారిని విడదీయడానికి మాస్టర్ ప్లాన్ అమలు చేయడంతో వారి ప్రేమ పెద్ద అడ్డంకిని ఎదుర్కొంటుంది. ఇక్కడే ముస్లిం సనాతన కుటుంబానికి చెందిన ప్రేమ్ చిన్ననాటి స్నేహితురాలు హనీషా కథలోకి ప్రవేశిస్తుంది.

న‌టీన‌టుల ప్ర‌తిభ‌:
ప్రధాన పాత్రలో రాజ్ కార్తికేనే నటన ఆకట్టుకుంటుంది. చంద్రిక అవస్తి, సోనియా సాహా, ప్రియా పాల్, సాయి, జబర్దస్త్ ఫణితో సహా మిగిలిన తారాగణం అతనికి బాగా మద్దతునిచ్చాయి. ప్రధాన జంట ప్రేమ్ – శృతి మధ్య కెమిస్ట్రీ స్పష్టంగా ఉంది. వారి ప్రేమ కథ ఖచ్చితంగా ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకుంటుంది.

సాంకేతిక విలువలు:
సినిమాటోగ్రఫీ మ‌రియు సంగీతం సినిమాకు ప్ల‌స్ పాయింట్స్‌గా చెప్పుకోవ‌చ్చు. మ్యూజిక్ డైరెక్ట‌ర్ మహిత్ నారాయణ్ సంగీతం, యస్.యస్.వి. ప్రసాద్ అందించిన‌ సినిమాటోగ్రఫీ సినిమాను మ‌రొ మెట్టుకు ఎక్కించాయి. కథాంశాన్ని సంపూర్ణంగా పూర్తి చేశాయి. చిత్ర దర్శకుడు రాజ్ కార్తికేనే పాత్రల్లోని భావోద్వేగాలను బయటికి తీసుకొచ్చి ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ అయ్యేలా చేయడంలో మెచ్చుకోదగ్గ కృషి చేశాడు.

విశ్లేష‌ణ‌:
చిన్నప్పుడే అమ్మను కోల్పోయిన వ్యక్తి దర్శకుడైతే తను కోల్పోయింది. అమ్మనే కాదు జీవితంలో వెలకట్టలేని అమ్మ ప్రేమను అని తెలుసుకొని అమ్మ ప్రేమను,అమ్మాయి ప్రేమకు ముడిపెడుతూ ఒక ప్రేమకథ ఇతివృత్తంగా తెరకెక్కించిన చిత్రమే “రాజ్ కహానీ”. అమ్మాయి ప్రేమకు తల్లి ప్రేమను చాలా అందంగా చూపించాడు దర్శకుడు. మిగిలిన కథ మొత్తం ఈ మూడు పాత్రలు, ఒకరి కోసం ఒకరు చేసిన త్యాగాల చుట్టూ తిరుగుతుంది.

ఓవరాల్‌గా, ‘రాజ్ కహానీ’.. ప్రేమ శక్తిని, దాని కోసం చేసే త్యాగాలను హైలైట్ చేసే హృదయాన్ని హత్తుకునే చిత్రం. ఫ్యామిలీ డ్రామాతో కూడిన రొమాంటిక్ సినిమాలను ఇష్టపడే వారు తప్పక చూడవలసిన చిత్రం.

రేటింగ్ 3.25 / 5

By Live24

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *